செய்திகள்

ஆணுறுப்பு கடவுளை முகத்தை மறைத்து கொண்டு வழிபட்ட பெண்கள்…

கடவுள் நம்பிக்கை என்பது உலகம் தோன்றிய காலம் முதலே இருக்கிறது. உலகம் முழுவதும் அவரவர் கலாச்சாரம் மற்றும் நம்பிக்கைகளுக்கு ஏற்ப மக்கள் பல கடவுள்களை வசித்து வருகின்றனர்.

கடவுள் என்பவர் மனிதர்களால் செய்ய முடியாத அற்புதங்களை செய்து மனிதர்களின் வாழ்வை நல்வழி படுத்துபவர் என்றுதான் அனைத்து மதங்களும் பொதுவாக கூறுகிறது.

இந்தியாவில்தான் வித்தியாசமான கடவுள்களை நாம் வணங்குவதாக நினைத்துக் கொண்டிருக்கிறோம். ஆனால் மானுடவியல் அல்லது வரலாற்றில் கொஞ்சம் ஆழமாக ஆராய்ந்தால், இன்னும் வழிபடப்படாத அல்லது கடந்த காலங்களில் வழிபடப்பட்ட ஏராளமான அசாதாரண கடவுள்களை நாம் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

வரலாற்றில் வழிபடப்பட்ட விசித்திரமான, வேடிக்கையான கடவுள்கள் யார் என்று பார்க்கலாம்.

பாபி

பாபி பண்டைய எகிப்தில் வழிபட்ட ஒரு கடுமையான, இரத்த தாகம் கொண்ட ஒருவகை குரங்கு கடவுள் ஆவார். பழைய இராஜ்ஜியம் பாபி மன்னர் விரும்பிய அமானுஷ்ய ஆக்கிரமிப்பைக் குறிக்கிறது. பாபி இருளின் முழு கட்டுப்பாட்டையும் கொண்டிருந்தார், மேலும் மன்னர்களுக்கு வானத்தைத் திறக்கும் சக்தியையும் கொண்டிருந்தார்,

ஏனென்றால் அவருடைய சிலை வானத்தின் கதவுகளின் திறவுகோல். மேலும், பாதாள உலகத்தின் படகு பாபியின் உருவத்தை அதன் பாய்மரமாக பயன்படுத்தியது. இந்த திகிலூட்டும் கடவுள் மனித நுரையீரலில் வாழ்கிறார் என்று கூறப்பட்டது, இதனால் அவருக்கு எதிராக தன்னைப் பாதுகாத்துக் கொள்ள பாதுகாப்பு மந்திரங்கள் அவசியமாக இருந்தன.

அப்ரோடிடஸ்

அப்ரோடிடஸ் கிரேக்கத்தில் வணங்கப்பட்ட ஒரு கடவுள். அவர் ஆணாகவும், பெண்ணாகவும் வணங்கப்பட்டார். அவர் ஒரு பெண் வடிவம் மற்றும் அப்ரோடைட்டின் ஆடை கொண்டவராக சித்தரிக்கப்பட்டார், ஆனால் அவர் ஆணின் தாடி மற்றும் பாலியல் உறுப்புகளையும் கொண்டிருந்தார்.

அஃப்ரோடிட்டஸைக் கொண்டாடுவதற்காக ஆண்களும் பெண்களும் வழக்கமாக ஆடைகளை பரிமாறிக்கொண்டனர் மற்றும் மாற்று பாலியல் பாத்திரங்களை ஏற்றுக்கொண்டனர்.

இந்த சடங்குகளின் போது பெண்கள் உடலுறவில் ஆண்களின் பாத்திரத்தை ஏற்றுக்கொண்டனர், அதே நேரத்தில் ஆண்கள் பெண்களைப் போல “செயலற்ற” பாலியல் அனுபவத்தை கொண்டாடினர் என்றும் நம்பப்படுகிறது.

அப்ரோடிடஸ் பிற்கால கடவுளான ஹெர்மாஃப்ரோடிடஸ் என்றும் அடையாளம் காணப்படுகிறார். புடிசியா புடிசிடியா கற்பு மற்றும் நம்பகத்தன்மையின் ரோமானிய தெய்வம் இவர் எப்போதும் முகத்திரை அணிவிக்கப்பட்டு வழிபடப்பட்டார். புடிசியா ஒரு பெண்ணிய ரோமானிய நல்லொழுக்கமாகவும் இருந்தது.

புடிசியா என்பது கற்பு, நம்பகத்தன்மை மற்றும் பக்தி ஆகியவை அடக்கத்துடன் இணைந்திருந்தன, மேலும் இது ஒரு பெண்ணின் தந்தை அல்லது ஆண் உறவினர்களால் பராமரிக்கப்பட்டது, அதன்பின் கணவரால் பராமரிக்கப்ட்டது. வீட்டில் தங்கியிருப்பதன் மூலமும், கண்ணுக்குத் தெரியாத மற்றும் தொடமுடியாததாக இருப்பதன் மூலமும் புடிசியா வெளிப்படுத்தப்பட்டது.

உகன்னித்தன்மையுடன் இருக்கும் பெண்கள் புடிசியாவின் கிரீடத்தால் கௌரவிக்கப்பட்டனர். ஏனெனில் ஒரு பெண்ணின் மனம் தடையற்றதாகவும் விசுவாசமாகவும் இருப்பதாக நம்பப்பட்டது. ரோம சாம்ராஜ்யம் நிறுவப்பட்ட பின்னர் புடிசியாவின் மதிப்பும், புடிசியா தெய்வத்தின் வழிபாடும் குறைந்தது.

போனா டீ

போனா டீ, அல்லது “நல்ல பெண் தெய்வம்” என்பது ரோமானிய பெண்களின் தெய்வமாக இருந்தது, அவர் பெண்களால் மட்டுமே வணங்கப்பட்டார். அவரது உண்மையான பெயர் ஃபவுனா என்று கூறப்படுகிறது, இதன் பொருள் “அவள் நன்றாக இருக்க விரும்புகிறாள்”. இருப்பினும், ஃபவுனா அவரது ரகசிய பெயர் என்று நம்பப்பட்டது.

இவரது ஆலயத்தில் யாரும் சத்தமாக பேசக்கூடாது, குறிப்பாக ஆண்கள். போனா டீ பெண்களைப் பாதுகாத்த ஒரு பூமி தெய்வம், குறிப்பாக கன்னிகளையும், தாய்மார்களையும் கவனித்தவர். அவர் பெண்களுக்கு மட்டுமே வெளிப்படுத்திய வாய்வழி சக்திகள் இருந்ததாக நம்பப்பட்டது.

போனா டீ பெண்களால் மட்டுமே கொண்டாடப்படும் ஒரு ரகசிய திருவிழாவைக் கொண்டிருந்தது.

ஜூனோ விரிப்ளாக்கா

ஜூனோ விரிப்ளாக்கா “மேன்-ப்ளாக்கேட்டர்” அல்லது “மனிதனின் கோபத்தைத் தணிக்கும் தெய்வம்” என்றும் அழைக்கப்படுபவர், ஒரு ரோமானிய தெய்வம், திருமணமான தம்பதியினரிடையே அமைதியை மீட்டெடுத்தார். ஜூனோ விரிப்லாக்காவிற்கு ரோமில் உள்ள பாலாடைன் மலையில் ஒரு கோவில் இருந்தது, அங்கு பெண்கள் தங்கள் கணவர்களால் அநீதி இழைக்கப்படுகிறது என்று நம்பும்போது பெண்கள் அங்கு சென்றனர்.

அவர்கள் ஜூனோ விரிப்லாக்காவிடம் தங்கள் வருத்தத்தை சொல்வார்கள், ஜூனோ அவர்களின் மனக்கசப்பை போக்குவார் என்று நம்பப்பட்டது. பெரும்பாலும், கணவன்-மனைவி ஒன்றாக இந்த கோவிலுக்கு வருவார்கள். தங்களின் சண்டை முடியம்வரை இங்கு விவாதம் செய்வார்கள். திரும்பி வீட்டிற்கு செல்லும்போது அவர்களுக்குள் சண்டை இருக்காது.

பரோன் சமேதி

பரோன் சமேதி ஒரு ஹைட்டி வோடோ தெய்வம். அவர் பெரும்பாலும் எலும்புக்கூடு போன்ற முகத்துடன் சித்தரிக்கப்படுகிறார், கருப்பு மேல் தொப்பி, நீண்ட கருப்பு கோட் மற்றும் கண்ணாடி அல்லது சன்கிளாசஸ் அணிந்துள்ளார். அவர் ஒரு நிமிர்ந்த ஃபாலஸால் அலங்கரிக்கப்பட்ட ஒரு கரும்புகளையும் அவருடன் எடுத்துச் செல்கிறார்.

பரோன் சமேதி கல்லறைகள் மற்றும் குறுக்கு வழிகள் மற்றும் இறந்தவர்களின் ஆவிகள் ஆகியவற்றின் தலைவராக இருப்பார் என்று கூறப்படுகிறது. விருந்துகளிலும் சடங்குகளிலும் அவர் தம்மைப் பின்பற்றுபவர்களைக் கொண்டிருக்கிறார், தம்மை பின்பற்றுபவர்களை மோசமாக நடனம் ஆட வைப்பார், உரத்த குரலில் முரட்டுத்தனமான கருத்துக்களைக் கூறினார். உடலுறவில் ஈடுபடுவார், பெருந்தீனி சாப்பிடுவார், அதிக அளவில் குடிப்பார், புகைபிடிப்பார். இவ்வளவு மோசமான நடத்தைகள் இருந்த போதிலும் இவர் அதிகளவு மக்களால் தீவிரமாக பின்பற்றப்பட்டார்.

அவர் தனது பக்தர்களின் காதல் பிரச்சினைகளையும், வேலை தொடர்பான பிரச்சினைகளையும் தீர்த்து வைத்தார். மேலும் தம் பக்தர்களின் எதிரிகளை பழிவாங்கும் வேலையையும் இவர் செய்ததாக கூறப்படுகிறது.

உங்குட்

வடமேற்கு ஆஸ்திரேலியாவில் உள்ள பழங்குடியினரின் புராணங்களில் உங்குட் ஒரு இருபால் பாம்பு கடவுள். உங்குட் பெரும்பாலும் வானவில்லுடன் தொடர்புடையது மற்றும் இது “ரெயின்போ பாம்பு” என்று அழைக்கப்படுகிறது. அவர் பெரும்பாலும் ஆண்களின் விறைப்புத்தன்மையுடன் தொடர்புடையவர்.

உங்குட், அண்டத்தின் உதவியுடன் உலகை உருவாக்கி, அவற்றின் பல்வேறு வடிவங்களில் தன்னை அடிப்படையாகக் கொண்டு இயற்கை உயிரினங்களை உருவாக்கினார் என்று கூறப்படுகிறது. “வுஞ்சினா” என்று அழைக்கப்படும் உங்குட் தன்னைத்தானே குளோன்களாக உருவாக்கி, அவற்றை பல்வேறு இடங்களில் ஆனால் குறிப்பாக நீர்த்துளைகளில் வைத்தார்.

இந்த குளோன்கள் மனித ஆவிகளை உருவாக்கியது, பின்னர் அது பெண்களுக்குள் நுழைந்து குழந்தைகளாக மாறியது என்று நம்பப்படுகிறது.

லிபெர்

லிபர் ஆண் கருவுறுதல், வினிகல்ச்சர் மற்றும் சுதந்திரத்தின் ரோமானிய கடவுள். அவரது நினைவாக மார்ச் 17 ஆம் தேதி லிபரலியாவின் பொது விழா கொண்டாடப்பட்டது. திருவிழா தியாகங்கள், ஊர்வலங்கள் மற்றும் சோகமான பாடல்களுடன் கொண்டாடப்பட்டது. லிபர் கடவுள் குறிப்பாக ஆண் உறுப்பு வழிபாட்டுடன் கொண்டாடப்பட்டது என்று கூறப்படுகிறது.

திருவிழாவின் போது, ​​சிறிய வண்டிகளில் சிலைகள் அமைக்கப்பட்டன, மிகுந்த மரியாதையுடன், முதலில் கிராமப்புற குறுக்கு வழியில் காட்சிக்கு வைக்கப்பட்டு பின்னர் நகரத்திற்குள் கொண்டு வரப்பட்டன. லாவினியம் நகரில், ஒரு மாதம் முழுவதும் லிபர் கடவுளுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்டது. அந்த மாதத்தில் எல்லோரும் மிகவும் அநாகரீகமான மொழியைப் பயன்படுத்தினர்.

முட்டுனஸ் டுட்டுனஸ்

முட்டுனஸ் டுட்டுனஸ் ஒரு ரோமானிய கருவுறுதல் தெய்வம், இது ஒரு பெரிய ஆண்குறி என்று குறிக்கப்படுகிறது. பண்டைய ரோமில் இதற்காக ஒரு கோவில் இருந்ததாக கூறப்படுகிறது மேலும் பெண்கள் முகத்திரை அணிந்து இந்த கோவிலுக்கு வந்ததாகவும் கூறப்படுகிறது. அனைத்து திருமண விழாவிலும் முட்டுனஸ் டுட்டுனஸ் முக்கிய பங்கைக் கொண்டிருந்தார்.

திருமண சடங்குகளுக்கு முந்தைய மணப்பெண்கள் தங்கள் கன்னித்தன்மையின் முதல் பிரசாதத்தை வழங்குவதற்கான ஒரு வழியாக ஃபாலஸ் கடவுளைக் கடந்து சென்றதாகக் கூறப்படுகிறது. இது உடலுறவுக்கு மணப்பெண்களை தயார் செய்து, உடலுறவில் சங்கடப்படக்கூடாது என்று அவர்களுக்குக் கற்பித்தது.

இந்த ஆண்குறி சின்னம் அனைத்து ரோமானியர்களின் படுக்கையறையிலும் இடம் பிடித்தது. ஏழைகள் மண்ணால் செய்யப்பட்ட சிலையையும், செல்வந்தர்கள் பளிங்கு அல்லது வெண்கலத்தில் செய்யப்பட்ட சிலையையும் வைத்திருந்தார்கள்.

ஹெபஸ்டாஸ்

ஹெபஸ்டஸ்டஸ் கறுப்பர்கள், சிற்பிகள், உலோகம், தீ மற்றும் எரிமலைகளின் கிரேக்க கடவுள். அவர் பொதுவாக ஒரு சுத்தியல் அல்லது இடுக்கியுடன் உருவாக்கப்படுத்தப்படுகிறார். ஹெபஸ்டஸ்டஸ் ஒரு திறமையான கைவினைஞர் மற்றும் அவர் தயாரித்த அற்புதமான ஆயுதங்களுக்கு புகழ் பெற்றவர்.

அவர் சொந்தமாக நகரும் சக்கர நாற்காலிகளையும், அவருக்குச் செல்ல உதவிய தங்க ஊழியர்களையும் செய்தார். அதேபோல், அவர் பண்டோரா என்ற களிமண் சிலையை உருவாக்கினார், அதற்கு உயிர் கொடுத்தது மூலம் முதல் பெண்ணை உருவாக்கினார்.

ஹெபஸ்டஸ்டஸ் ஒரு சிறந்த கைவினைஞராக இருந்தபோது (ஒலிம்பஸ் மலையில் கடவுள்களுக்காக அவர் குறிப்பிடத்தக்க அரண்மனைகளைக் கூட கட்டினார்), அவரது காதல் வாழ்க்கை மிகவும் வெற்றிகரமாக இல்லை ஏனெனில் அவரது மனைவிக்கு போர் கடவுளுடன் ஒரு உறவு இருந்தது.

எங்கள் பக்கத்தை Like செய்து எம்முடன் தொடர்ந்தும் இணைந்திருங்கள்…

Facebook :- LIKE

Facebook Groups :- Joined

* இந்த பதிவு உங்களுக்கு பிடித்திருந்தால் உங்கள் நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளுங்கள். நன்றி!

Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Most Popular


colombotamil
To Top